Nefndir og stjórnir

Kosið var í nefndir sveitarfélagsins á bæjarstjórnarfundi þann 1. júní 2022.  Fundartími á pdf 2022-2026.

Bæjarráð 

  • Eyrún Fríða Árnadóttir (K) 
  • Gauti Árnason (D)

  • Ásgerður K. Gylfadóttir (B)

Varamenn

  • Guðrún Stefanía Vopnfjörð Ingólfsdóttir (K)
  • Hjördís Edda Olgeirsdóttir (D)

  • Björgvin Óskar Sigurjónsson (B)

Atvinnu- og menningarmálanefnd

  • Sigrún Sigurgeirsdóttir formaður (K)
  • Hjördís Edda Olgeirsdóttir varaformaður (D)
  • Sigríður Þórunn Þorvarðardóttir (K)
  • Steindór Sigurjónsson (D)
  • Gunnar Ásgeirsson (B)
Varamenn
  • Emil Örn Morávek (K)
  • Þorgrímur Tjörvi Halldórsson (K)
  • Tinna Rut Sigurðardóttir (D)
  • Níels Brimar Jónsson (D)
  • Bjarni Ólafur Stefánsson (B)

Fræðslu- og tómstundanefnd

  • Róslín Alma Valdemarsdóttir formaður (K)
  •  Þóra Björg Gísladóttir varaformaður (D)
  • Kristján Örn Ebenezarson (K)
  • Andri Ágústsson (D)
  • Gunnhildur Imsland (B)

Varamenn

  • Sigrún Sigurgeirsdóttir (K)
  • Guðrún Stefanía Vopnfjörð Ingólfsdóttir (K)
  • Steindór Sigurjónsson (D)
  • Kjartan Jóhann Einarsson (D)
  • Guðrún Sigfinnsdóttir (B)

Hafnarstjórn

  • Skúli Ingólfsson formaður (D)
  • Halldór Tjörvi Einarsson varaformaður (K)
  • Bryndís Hólmarsdóttir (D)
  • Hjördís Þóra Sigurþórsdóttir (K)
  • Björgvin Óskar Sigurjónsson (B)

Varamenn

  • Karl Heimir Einarsson (K)
  • Ögmundur Jón Guðnason (K)
  • Helga Valgerður Friðriksdóttir (D)
  • Björgvin Hlíðar Erlendsson (D)
  • Arna Ósk Harðardóttir (B)

Umhverfis- og skipulagsnefnd

  • Gunnlaugur Róbertsson formaður (D)
  • Skúli Ingibergur Þórarinsson varaformaður (K)
  • Þröstur Jóhannsson (D)
  • Helga Árnadóttir (K)
  • Ásgerður Kristín Gylfadóttir (B)

 Varamenn

  • Elías Tjörvi Halldórsson (K)
  • Guðrún Stefanía Vopnfjörð Ingólfsdóttir (K)
  • Níels Brimar Jónsson (D)
  • Guðbjörg Ómarsdóttir (D)
  • Finnur Smári Torfason (B)

Velferðarnefnd

  • Stefanía Anna Sigurjónsdóttir formaður (D)
  • Sveinbjörg Jónsdóttir formaður (K)
  • Björgvin Hlíðar Erlendsson (D)
  • Gunnar Stígur Reynisson (K)
  • Íris Heiður Jóhannsdóttir (B)

Varamenn

  • Guðjón Örn Magnússon (K)
  • Sigrún Sigurgeirsdóttir (K)
  • Ragnheiður Rafnsdóttir (D)
  • Ingólfur Einarsson (D)
  • Þórdís Þórsdóttir (B)

Fjölmenningaráð 

  • Nejra Mesetovic (B)
  • Goran Basarak (D)
  • Bartosz Skrzypkowski
  • Matsupha Brynjulfsson
  • Ann Marie-Louise S Johnsson

Varamenn

  • Nikolina Tintor (K)
  • Robertas Freidgeimas (B)

Öldungaráð

  • Eiríkur Sigurðarson (K)
  • Páll Guðmundsson (D)
  • Ásgerður Kristín Gylfadóttir (B)

  • Albert Eymundsson
  • Ólafía Ingibjörg Gísladóttir
  • Svava Kristbjörg Guðmundsdóttir
  • Friðþóra Ester Þorvaldsdóttir 
Varamenn
  • Gunnar Ásgeirsson (B)
  • Hafdís Pálrún Gunnarsdóttir

Almannavarnarnefnd

  • Grétar Már Þorkelsson (D)
  • Björgvin Ó. Sigurjónsson (B)

Varamenn

  • Hrafnhildur Ævarsdóttir (K)
  • Lars Jóhann Andrésson Imsland (B)

Kjörstjórn

  • Hjördís Skírnisdóttir (K)
  • Vignir Júlíusson (D)
  • Kristján Sigurður Guðnason (B)

Varamenn

  • Þorvarður Árnason (K)
  • Ingvar Ágústsson (D)
  • Arna Ósk Harðardóttir (B)

Heilbrigðisnefnd Austurlands

  • Anna Ragnarsdóttir Pedersen (K) 
Varamenn

  • Janine Arens (D)
  • Gunnhildur Imsland (B)

Fulltrúar á aðalfund SASS Sambands sunnlenskra Sveitarfélaga

  • Gauti Árnason (D)
  • Hjördís Edda Olgeirsdóttir (D)
  • Eyrún Fríða Árnadóttir (K)
  • Ásgerður Kristín Gylfadóttir (B)
  • Björgvin Óskar Sigurjónsson (B)

Varamenn 

  • Guðrún Stefanía Vopnfjörð Ingólfsdóttir (K)
  • Skúli Ingólfsson (D)
  • Björgvin Hlíðar Erlendsson (D)
  • Gunnhildur Imsland (B)
  • Gunnar Ásgeirsson (B)

Fulltrúar á Landsþing íslenskra sveitarfélaga

  • Gauti Árnason (D)
  • Ásgerður Kristín Gylfadóttir (B)
Varamenn

  • Eyrún Fríða Árnadóttir (K)
  • Björgvin Óskar Sigurjónsson (B)

Fulltrúaráð Eignarhaldsfélags Brunabótafélags Íslands

  • Eyrún Fríða Árnadóttir (K)

Varamaður
  • Gauti Árnason (D)

Svæðisráð Vatnajökulsþjóðgarðs

  • Matthildur Ásmundardóttir (B)
  •  Friðrik Jónas Friðriksson (B)
  •  Hjördís Skírnisdóttir (E)

Varamenn

  • Hjalti Þór Vignisson (B) 
  • Ásgerður K. Gylfadóttir (B)
  • Páll Róbert Matthíasson (D)

Skólanefnd Framhaldsskóla Austur- Skaftafellssýslu

Þorgrímur Tjörvi Halldórsson (K)
Lars Jóhann Andrésson Imsland (B)
Varamenn
Elías Tjörvi Halldórsson (K)
Ásgerður Kristín Gylfadóttir (B)